Hanyoyi 5 Don Zabar Mafi kyawun Nau'in Drill

Holemaking hanya ce ta gama gari a kowane kantin injina, amma zaɓin mafi kyawun nau'in kayan aikin kowane aiki ba koyaushe bane bayyananne.Shin kantin injin ya kamata ya yi amfani da ƙwanƙwasa ko saka ƙwanƙwasa?Zai fi kyau a yi rawar sojan da ke kula da kayan aikin, samar da ƙayyadaddun ƙayyadaddun da ake buƙata da kuma samar da mafi yawan riba ga aikin da ke hannunsu, amma idan aka zo ga nau'ikan ayyukan da aka ƙera a cikin shagunan inji, babu “haɗawa guda ɗaya. - daidai-duk."

An yi sa'a, ana iya sauƙaƙe tsarin ta la'akari da sharuɗɗa biyar lokacin zabar tsakanin ƙwanƙwasa mai ƙarfi da abubuwan sakawa mai maye gurbin.

labarai

Kwangila na gaba na dogon lokaci ne ko gajere?

Idan amsar tana gudana na dogon lokaci, tsari mai maimaitawa, saka hannun jari a cikin rawar da za a iya maye gurbinsa.Wanda aka fi sani da rawar gani na spade ko rawar da za a iya maye gurbinsu, waɗannan ƙwanƙwasa ana yin su ne ta yadda masu sarrafa injin su sami damar canza ɓangarorin da aka sawa cikin sauri.Wannan yana rage farashin gabaɗaya ga kowane rami a cikin manyan ayyukan samarwa.Zuba hannun jari na farko na jikin rawar soja (mai mariƙin saka) yana rama da sauri ta hanyar rage lokacin zagayowar da farashin maye gurbin abubuwan da ake sakawa tare da farashin sabbin kayan aiki mai ƙarfi.A taƙaice, saurin canji haɗe tare da ƙaramin farashi na dogon lokaci na mallaka yana sa kayan sakawa mai maye gurbin mafi kyawun zaɓi don manyan ayyukan samarwa.

Idan aikin na gaba shine ɗan gajeren gudu ko samfurin al'ada, to, ƙaƙƙarfan rawar soja shine mafi kyawun zaɓi saboda ƙarancin farashi na farko.Tun da ba zai yiwu kayan aiki zai ƙare ba yayin da ake yin ƙananan ayyuka, sauƙi na maye gurbin yankan ba shi da mahimmanci.Don ɗan gajeren gudu, kayan aikin da za'a iya maye gurbin zai iya samun farashin farko mafi girma fiye da ƙaƙƙarfan rawar gani, don haka maiyuwa ba zai biya ragi don saka hannun jari ba.Lokacin jagoranci na iya zama mafi kyau ga ingantaccen kayan aiki kuma, dangane da tushen waɗannan samfuran.Tare da m carbide drills, iyawa da kuma kudin-tace tanadi za a iya kiyaye a lokacin da machining da fadi da kewayon aikace-aikace na rami.

 

Nawa ake buƙatar kwanciyar hankali don wannan aikin?

Yi la'akari da kwanciyar hankali na ƙaƙƙarfan kayan aiki na baya tare da maye gurbin sawa da sabon tsinke.Abin takaici, tare da kayan aiki na ƙasa, diamita da tsayin kayan aiki ba su dace da ainihin sigar ba;yana da ƙarami a diamita, kuma tsayin gabaɗaya ya fi guntu.Ana amfani da kayan aiki na ƙasa sau da yawa azaman kayan aikin roughing, kuma ana buƙatar sabon kayan aiki mai ƙarfi don saduwa da ƙimar ƙãre da ake buƙata.Ta hanyar amfani da kayan aikin ƙasa, ana ƙara wani mataki zuwa tsarin masana'anta don yin amfani da kayan aiki wanda baya gamsar da ma'aunin da aka gama, don haka ƙara farashin kowane rami a kowane bangare.

 

Yaya mahimmancin aiki ga wannan aikin na musamman?

Masu sarrafa injin sun san cewa ana iya gudanar da ƙwaƙƙwaran rawar jiki a abinci mafi girma fiye da kayan aikin da za a iya maye gurbinsu na diamita ɗaya.M kayan aikin yankan sun fi ƙarfi kuma sun fi tsauri saboda ba su da alaƙa da kasawa akan lokaci.Duk da haka, masanan injinan sun zaɓi yin amfani da daskararrun daskararrun da ba a rufe su ba don rage lokacin da aka saka a cikin regrinds da lokutan jagora akan sake yin oda.Abin takaici, yin amfani da kayan aikin da ba a rufe ba yana rage saurin gudu da ƙarfin ciyar da ingantaccen kayan aikin yankan.A wannan gaba, tazarar wasan kwaikwayo tsakanin m drills da replaceable saka drills ne kusan negligible.

 

Menene jimlar farashin kowane rami?

Girman aikin, farashin farko na kayan aiki, lokacin raguwa don sauye-sauye, regrinds da taɓawa, da adadin matakai a cikin tsarin aikace-aikacen duk masu canji ne a cikin farashin ma'auni na mallakar mallaka.M drills zabi ne mai wayo don gajerun gudu saboda ƙananan farashin su na farko.Gabaɗaya, ƙananan ayyuka ba sa amfani da kayan aiki kafin su cika, ma'ana babu raguwar lokacin canji, regrinds da taɓawa.

Rikicin da aka tsara tare da yankan yankan da za a iya maye gurbin zai iya ba da ƙananan farashin mallaka a kan rayuwar kayan aiki don kwangilar dogon lokaci da kuma samar da ayyuka masu yawa.Adadin yana farawa lokacin da aka sawa ko lalacewa saboda babu buƙatar yin odar kayan aikin gaba ɗaya - kawai saka (aka ruwa).

Wani madaidaicin ajiyar kuɗi shine adadin lokacin injin da aka ajiye ko kashe lokacin canza kayan aikin yanke.Diamita da tsayin da za a iya sakawa mai maye gurbin ba zai shafa ta hanyar canza gefen yankan ba, amma saboda ƙaƙƙarfan rawar sojan yana buƙatar ƙasa lokacin da aka sa shi, ya kamata a taɓa kayan aiki masu ƙarfi lokacin maye gurbinsu.Wannan minti ne da ba a samar da sassa.

Maɓalli na ƙarshe a cikin farashin ma'aunin ikon mallakar shine adadin matakai a cikin tsarin ɗimbin ramuka.Matsakaicin saka drills na iya kammala aiwatar da ƙayyadaddun bayanai a cikin aiki ɗaya.Yawancin aikace-aikacen da suka haɗa da ƙwaƙƙwaran drills suna ƙara aikin gamawa bayan amfani da kayan aikin ƙasa don biyan buƙatun aikin, ƙirƙirar matakin da ba dole ba wanda ke ƙara farashin injina ga ɓangaren da aka samar.

Gabaɗaya, yawancin shagunan inji suna buƙatar kyakkyawan zaɓi na nau'ikan rawar soja.Yawancin masu samar da kayan aiki na masana'antu suna ba da jagorar ƙwararru a cikin zaɓin mafi kyawun rawar soja don wani aiki na musamman, kuma masana'antun kayan aiki suna da albarkatu kyauta don ƙayyade farashin kowane rami don taimakawa wajen aiwatar da yanke shawara.

 

 


Lokacin aikawa: Maris 31-2021