Fasaloli da Aikace-aikace na Masu Rike Kayan Aikin Lathe

Babban inganci

Mai riƙe kayan aikin lathe ɗin yana da axis da yawa, babban sauri da ingantaccen aiki. Muddin yana jujjuyawa tare da igiya mai ɗaukar hoto da watsawa, yana iya sauƙaƙe sarrafa sassa masu rikitarwa akan kayan aikin injin guda tare da babban sauri da daidaito. Misali, iyakar karfinta zai iya kaiwa 150Nm kuma matsakaicin gudun zai iya kaiwa 15,000rpm, wanda ke rage lokacin da masu aiki ke canza lathes.

Babban Madaidaici

Baya ga sarrafawa, ɗayan manyan fa'idodinsa shine cewa yana ɗaukar tsarin haɗin gwiwa tare da ingantaccen tsarin tsarin. Yayin aiwatar da hakowa ta gefe, reaming, zaren zare da sauran matakai, kuma yana iya samun daidaiton girma, daidaiton siffa, daidaiton kwane-kwane, da daidaiton matakin sassa na geometric na sauran ayyukan. Ana iya cewa ya zama "mai tsauri da sassauƙa" don guje wa kurakurai yayin binciken ma'aikaci. Saboda mai riƙe kayan aiki yana ɗaukar ƙirar dogo mai jagora biyu, yana iya kiyaye daidaito da kwanciyar hankali yayin aiki.

Yawanci

Mai riƙe kayan aikin lathe ɗin ba zai iya yin juyi kawai ba, hakowa, da bugawa ba, har ma a gefe, baya, yankan kwane-kwane, har ma da yanke fuska, da kiyaye saurin gudu. Haka kuma, mariƙin kayan aiki ɗaya na iya kammala duk matakan sarrafa kayan aikin, wanda ya dace da manufar injin ɗaya don amfani da yawa. Don haka ya zama kayan aiki da ba makawa ga kowace masana'anta da ake sarrafawa.


Lokacin aikawa: Nuwamba-28-2024